Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Washington DC, studio 15, siku ikiwa ni ya Jumanne tarehe 7 mwezi wa pili mwaka wa 2023 tukiwa tumechangamka kweli, kweli licha ya kibaridi kikali kilichoko. Ni msimu wake tu, usijali. Lakini popote ulipo, natumai kwamba mambo yanakuendea vizuri kabisa kama yanavyotuendea hapa studioni. Jina langu Harizon Kamao. Ebu jina la kwangu kama unajua, napenda naanzanga na zile vidondo vidondo vile vya kando kando. um, kuna, kuna, kuna, kuna stori moja hivi ambayo imetokea hapa Marekani, new York, inaguza sana wapenzi wa mpira kula Afrika Mashariki. Kuna mchezaji ambaye aliheshimika sana Uganda, anaitwa Sekajia Ibrahim, kwa mchezaji hodari sana wa timu ya taifa ya Uganda Cranes. Sasa unajua kule kwetu, si tunatafuta E, makocha tunawatoa Uingereza, tunawatoa Brazil, wakwende Namsi, kusaidia vilabu vya kwetu. mm -hmm. Ibrahim Sekaja ameteuliwa kuwa hapa kocha wa timu klabu ya New York Bulls. Tunaijua New York Bulls hey! E, sasa yeye ndiye anakuwa kocha wa timu hiyo baada ya bosi mwenyewe Gary Lewis kuondoka Julai mwaka elfu mbili ishirini na mbili. Sasa Ibrahim Sekaja ameingia katika daftari za vilabu vikubwa duniani MLS hapa Marekani. Ndiyo hivyo Express tunaifungua kwa kutaarifu hiyo, msikilizaji wewe ambao unapenda soka kama kijana, kwamba kijana mwenzio ameingia medali za kimataifa, mojawapo ya ligi kuu za dunia. Mafanikio haya ambao nayo kijana unapepetapepeta na utayafikia tu, sawa na jina lako. <laughs> <laughs> <Ulishaanza> kusema, <laughs> niliko, Aha, hey. Asante sana basi, leo kwenye Vue Express tutaangalia maswala kadhaa. Kuna janga ambalo limetokea kule Uturuki na Siria la tetemeko la ardhi, mm. Tutaliangalia tukiendelea kutoa pole zetu kwa wale walioathirika. Vilevile DRC, mambo yanakwendaje Bwire? Watu wanaandamana mitaani, wanasema majeshi ya jumuiya ya Afrika Mashariki aondoke. Si tulitarajia kwamba pale ndio wameenda kuwasaidia lakini, wanasema aa, ondokeni sasa. Maandamano yalianza wiki iliyopita, yameingia wiki hii, yanaendelea tu, watu wanaziba barabara kila mahali. Naam, na kama tulivyokuahidi na tulivyokueleza ni kwamba mwezi huu wa pili ni mwezi wa historia ya mtu mweusi hapa Marekani. Tutaendelea kuangalia watu wengi mashuhuri na mambo yaliyoyafanya katika kuweka historia hapa Marekani na katika kujikomboa kwa mtu mweusi hapa Marekani. Mziki pia utakuwa ndani ya VOA Express yanaotanda kwenye mitandao ya kijamii miongoni mm. mwa mengine mengi, usisahau kwamba mwezi huu pia ni mwezi wa upendana nao. Sawasawa sawa, sawa. Tarehe ile ikifika, basi pale tutaarifu watu. <laughs> Tuendee Uturuki ambapo hmm. sasa hivi tunapozungumza taarifa zinasema kwamba zaidi ya watu elfu tano mia moja tayari wamethibitishwa kufa baada ya tetemeko la ardhi lenye uzani ama lenye nguvu ya saba nukta nane kwenye vipimo vya Rikta kutokea hapo kuamkia uh, Jumatatu asubuhi na kuathiri kusini mwa kule Uturuki ambapo imepakana na Syria na kule kunasemekana kwamba maafa, ambapo maafa yametokea, pia uharibifu mkubwa umetokea na Rais Raib Erdogan wa Uturuki tayari ametangaza hali ya dharura itakayochukua miezi mitatu, huku shughuli za uokozi zikiendelea. Lakini tunapozungumza ni kwamba kuna watu ambao wametokea Afrika Mashariki, walioko uh, mahali ambapo kumetokea uh, mtetemeko hilo, na mji ambao umeathiriwa zaidi ni mji wa Gaziantep. Na mji huo sasa hivi, nina mwanafunzi ambaye yuko katika chuo kikuu cha Gaziantep akisomea udaktari, ni Muhammad Sale Mwamba, ambaye ningetaka Mwamba, utueleze leo hii tunapozungumza hali ikoje hasa katika mji huo ambao umeadhiriwa zaidi wa Gaziantep? Kuna maendeleo mazuri sana ukilinganisha na jana. Leo kidogo, watu maisha yameanza kuelekea kwenye ukawaida kidogo, watu wameanza kuingia kwenye majumba yao. Jana nafikiri mji mzima karibu watu walikuwa wamelala kwenye sehemu ambazo serikali ili ilishauri watu ambao nyumba zao zimepata madhara ndo wakajihifadhi hapo lakini na, kwa sababu kama kwenye mji huu baada ya yale matetemeko yale, kama kuna hata nyumba moja ambayo haijatoka japo ufa. Wewe ni mwanafunzi ambaye umetokea katika mataifa ya Kiafrika, sijui kama yeah, katika sehemu za uokozi umeona Waafrika wengine wenzako ambao pia wameathirika na tetemeko hilo? Yeah, nimejaribu kufuatilia sofa, nimeweza kuongea na wa, wa vijana wa Afrika Mashariki ambao najuana nao mpaka sasa hivi wote niliongea nao, nimepata habari zao, wanaendelea vizuri. Hamna ambaye alikuwa ameumia au ameathirika kimwili na, na tetemeko hili ah, Muhammad, kwa kawaida tetemeko kama hili linalopotokea au janga lingine huwa linaathiri shughuli za kawaida, mawasiliano, na inashangaza kwamba simu yako inaingia vizuri, ikiwa na maana kwamba mawasiliano yanaendelea vizuri. Sijui miundombinu vipi, barabara, shughuli za maji, labda huduma za umeme, hali halisi ikoje? kuna barabara za kati ya majiji n yani, barabara zinazo, zinazo connect jiji moja na lingine kidogo. Kuna habari kwamba kuna nyingine zimepasuka, lakini ndani ya huu mji wetu wa Gaziantep, mimi napoishi, ambao ni moja ya miji ambayo ni karibu, naona miundombinu ime, imestahamili. Yani hata nyumba zilizoanguka nafikiri nyingi ziko katika upande wa mji ambao ni mji wa zamani, mji mkongwe, mji wa zamani kidogo ndo uh, nyumba zimeanguka, lakini sijasikia kama kuna miundo mbinu katika mji wetu sisi wa Gaziantep ambao imeathirika. Umeme haukukatika, walizima natural gas kwa tahadhari hiyo. Mpaka sasa hivi jana sa maduka haya madogo madogo, madogo ya masupermarket nini mengi yalikuwa haya hayafanyi kazi, chakula. Watu wote walikuwa wanategemea hizi sehemu za mikusanyiko, au kama mtu ulikuwa umeweza kutoka na kitu chochote kabla ya tukio, lakini leo kwa mfano ma, nani maduka yamefunguliwa, me, ya mengi, watu wameweza kununua wanachohitaji. Maisha ndo hivyo kidogo kidogo yanaanza kurudi kwa kawaida kwa mji wetu. Asanti sana Muhamed, ukiwa mji wa Gaziantep ambako ni kitovu cha tetemeko la ardhi lililotokea huko Uturuki. Na kama unaangalia hapa, Washington Post linaandika dakika sita zilizopita kwamba huenda idadi ya vifo imezidi watu elfu tano. Habari hizo pia zinanukuliwa na NBC News. Hadi mbaya kweli kweli kabisa. Unaendelea kusikiliza VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Mm -hmm. Yani, muondoko wenyewe tu nakueleza kwamba tumeingia Uganda. Juliana Kanyomozi anasema o mwana nampenda sana mimi. Wakati nilipokuwa natembea, uh, Kampala na sehemu nyingine za Uganda. Mm -hmm. Kitu cha kwanza nilichotamani sana nikishuka tu Kampala. Mm -hmm. Ni kusikiza zile redio za FM na muziki wao. Yani, muziki wa FM nilikuwa nimesubiri sana. Japo sikuwa naelewa wanasema nini, lakini yani inavyo flow tu muziki wa Kiganda hivi. Mm-hmm. Na labda ni talk show. Kiganda kingi alafu unasikia muziki unaingia. Nilikuwa napenda tu. Yani naelewa kitu chochote lakini Eh, lakini hata hivyo, Juliana Kanyamaza anasema umwana mtoto. Haya sawa sawa, basi. DRC kuna maandamano ambayo raia mm -mm, wanaendelea, wanaziba barabara, wanafanya maandamano. Um, hata mwishoni mwa wiki kumekuwa na ripoti ambazo hazikuwa nzuri kwamba hata ndege ya Umoja wa Mataifa karibu yangushwe. Kukatokezea vurugu kadha wa kadha, raia hawa wa DRC Goma Hasira yao ni kwamba wanajeshi wa jumuiya ya Afrika Mashariki walioingia nchini mle hawajafanikiwa kwa kwa, ma, kwa, maelezo yao hawajafanikiwa kupambana vikali vinavyostahili na waasi wa 23 tulikuwa tunaona dalili hapo mwanzoni kwamba waasi wa 23 walikuwa wanaondoka katika sehemu kadhaa ambazo walikuwa wakishikilia mashariki mwa DRC, lakini sasa mapigano yameongezeka zaidi na kuna ripoti kwamba waasi hao tena wameanza kuteka sehemu kadhaa na wanakaribia katika mji wa mba wa Goma. Zipo ripoti kwamba wapo umbali wa kilomita Ishirini na nane. Sasa raia wanaandamana wanasema jeshi la Jumuiya ya Afrika Mashariki ni kama halifanyi kazi inavyostahili na liondoke. nimezungumza na Bili Imani akiwa akiwa Goma. kama watu ambao East Africa Community wanaweza kufanya yale ambao walikuja kufanya, yale ambao tunatarajia ni kuleta amani, kufukuza warugaruga wai ishirini na tatu, na ndio maana inatuma wale wa vijana hawaachi maandamano. ni maandamano ambayo wa vijana ambao wanapenda nchi ambao wanapenda amani na ambao hawapendi wale wa warugaruga waangamizi wa wakongomani, ambao eh, wako na wanapenda amani, ambao hawapendi mali, mali ya nchi ipowe. Wale wale wa vijana njo wanakataa eh, mkono ambao Rwanda, Uganda ke inapatia warugaruga wahini ishirini na saba Akisema warugaruga anamaanisha waasi, lugha ya kwao kule. Tuliona video pia mojawapo imekuwa ikisambaa kwenye mitandao wakati viongozi wa jumuia ya Afrika Mashariki wamekuwa Bujumbura, Burundi, katika kikao cha kuzungumzia amani DRC. Rais wa DRC Felix Chisekedi alikuwa akizungumza na kamanda wa jeshi la jumuia ya Afrika Mashariki John Nyaga, kamanda wa Kenya, akiwa pamoja na William Ruto. Mta, uh, kalimani alikuwa anaeleza, na waliotafsiri ile video walisema kwamba Chisekedi alikuwa anamwambia yule kamanda kwamba hakikisheni kwamba hawa waasi hawachukui zile sehemu ambazo wametoka, na hiyo inatafsiriwa na raia wa DRC kwamba hata rais mwenyewe hanafra, hana furaha na kazi inavyoendelea anavyoelezea imani, ndio tuna majeshi majeshi ya Kongo ayo majeshi ya East Africa Community hawakukuwa na jeshi la Kongo lilikuwa linatulinga na amani ilikuwa kuzibia, namna ambayo tunayo najisi m ishirini na na tatu inasonga mbele wakati hawakukua, m ishirini na tatu akusonga mbele, tunashangaa kuona leo ndio inaanza kusonga mbele, na ndio maana sisi vijana wa baba wa mama watu wote wako e, pamoja, wanasema au watu kama hawafanye yale ambayo ilikuwa matarajio ya kwao yale ambayo lituma wanakuja ndani ya nchi ya Kongo ni heri warudi mahali ambapo walitokea, well, nao wananchi ya kwao so, wanaweza kukuashia nchi ya koti. So, tuta, na tutajua namna gani tunaweza sisi wetu peke kuilinda na kupigana. Lakini wakati ambapo jeshi la Afrika Mashariki lilifika Goma, hao waasi walikuwa wameshika sehemu kadhaa, Bunagana, Kishanga na sehemu zingine walikuwa tayari wamekamata. Jeshi la taifa lilikuwa limeshindwa, hata wanajeshi wa DRC walikuwa wengine wamekimbia, wameingia Uganda hiyo nasema ni kweli. Sasa wakati ambapo hao wanawaza ya kuwa wanakuja ni kusema wanakuja mahali ambapo m ishirini na tatu ilikuwa ikisonge mbele, lakini inaendelea kusonga mbele kwa sababu huko wanaacha nafasi ambapo hakuna na jeshi la Kongo, na mahali ambapo hakuna na m ishirini na tatu eo wanawashi, kwa hiyo nafasi ambapo hakuna hata jeshi moya wanasema etu wako wanalinda usalama, kisha wanatoka wanaatia m ishirini na tatu inakamata hiyo nafasi. Ni kusema Wakongomani hawaelewe nini ni kuja kufanyika. Sasa ni wakati wa kupata habari za kimataifa, ambapo mahakama moja nchini Zambia imewaachilia huru raia wa nane wa Kroatia waliokuwa wamefunguliwa mashtaka ya ulanguzi wa watoto mahakama hiyo ilitupilia mbali mashtaka dhidi ya wa Wakroasia wanandoa wanne kufuatia maombi ya wa wakili wao. Hapo awali walikana mashtaka. Wanane hao ni pamoja na Zora Subosik, miaka 52 miwili, mpiga gitaa katika bendi maarufu ya Bladovivo au cold bia, Naimovik Subosik, miaka 41, msimamizi, kulingana na vyombo vya habari vya Kroasia. Wengine ni pamoja na Damir Magic, miaka 44, fundi umeme na Dik Magic, fundi Radislav Pasi, daktari Aleksandra Pasik, Mhudumu wa saluni ya nywele Noah Krajevik, mkurugenzi wa programu na Innova Krajevik, ambaye ni mtunza umbwa. Ripoti mpya ya shirika la maendeleo la kimataifa la Umoja wa Mataifa imesema kwamba Afrika Kusini ni kitovu kipya cha kimataifa cha itikadi kali za Kiislamu katika jangwa la Sahara, ambako watu wanazidi kujiunga kwa sababu ya za kiuchumi na kidogo kwa vile za kidini. Ongezeko kubwa la asilimia 92 ya waajiri wapya kwa makundi yenye itikadi kali wanajiunga kwa ajili ya maisha bora, ikilinganisha na motisha ya wale waliohojiwa katika ripoti ya awali iliyotolewa mwaka 2017 kulingana na ripoti ya UNDP iliyotolewa Jumanne. Waziri wa ulinzi wa Ukraine Oleksii Reznikov ametwitu mapema leo kwamba mageuzi yanaendelea hata wakati wa vita, katika maoni ambayo yalikuja kati ya msururu wa kujiuzulu kwa watumishi wa serikali na kufukuzwa kazi na uvumi kwamba angebadilishwa. Asanteni nyote kwa msaada wenyu pamoja na ukosoaji wa kujenga, tutatoa hitimisho, Reznikov amesema. Rais wa Ukraine Volodymyr Zelensky hajazungumza hadharani kuhusu maoni kutoka kwa bunge mbunge aliyependekeza Reznikov ahamishwe wadhifa mwingine. Katika hotuba yake ya kila siku Jumatatu, Zelenski amesema ya serikali yake inaimarisha nafsi zetu za usimamizi, ikiwa ni pamoja na kuwateua wasimamizi wenye uzoefu wa kijeshi katika mikoa ya mpaka na mstari wa mbele. Na serikali ya Congo siku ya Jumatatu imelaumu waasi wa M23 kwa shambulizi dhidi ya helikopta na kumua mwanajeshi wa kulinda amani Umoja wa Mataifa, huku mamia ya watu katika mji wa mashariki wa Goma wakiandamana kutokana na kukithiri kwa ukosefu wa usalama katika eneo hilo. Gasia za wanamgambo mekua eh, zikiendelea eneo kubwa la mashariki lenye utajiri mkubwa wa madini la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa miongo miwili, licha ya uingiliaji kati ya wanajeshi wa ndani na kikanda na juhudi za kulinda amani za Umoja wa Mataifa. <laughs> ukipata mda uzungumza na Harison Kamau, kuna mtu anaweza kuchezea vizuri sana kwenye video za kwako unaweza, kama ni kitu safi ni safi unaweza. Yani, amenikumbusha zuena hii, kuna, kuna mwimbaji pia Uganda anaitwa redio wizo, lakini redio aliaga dunia yes. Redio aliaga dunia, yaani naye pia aliemba nyimbo kama hii unapendeza sana sana, zue, zue, Zuena lakini ya. Zuena mm -hmm. Ni mke wa bebe cool. Oh. <laughs> Kazi nzuri Diamond. Safi sana safi, hmm. sana yote yakifanyikia ndani ya na, ume, na, na, na, umependa sana sana sana zue alivyopanga wimbo wake, kwa kweli, kama mpaka, kitu safi ni safi mpaka ukamsifu hapo ukamwambia huyu jamaa ko talented sana kweli, ana talanta hmm. pia naye mi talanta naye sio kidogo upande wangu hmm. pia ya, ya, ya, ya, ya miondoko na jua ni hata tu lakini naenda lakini, uh, wimbo unaoashiria kwamba barazani wakati wake umefika wakati unauliza wakati DRC wanataka jeshi la Kenya liondoke wakidai hawatekelezi majukumu yao. Nini maoni yako? Na maoni yamemwagika si haba kuhusiana na maoni ya wakazi wa DRC wanajita Wakongomani, kwa nini hawataki wanajeshi wa Kenya nchini mwao? Mwelekezo wetu anamtafuta maoni yako, lakini hapa ulioyaandika kwenye Facebook Mak Marco unasema huyo rais aliyopo wa, wa Kenya sasa hivi alipokuwa makamu wa rais, kati ya moja ya hotuba aliowahi kucheka Kongo na kusema kwamba inabidi izalishe mali kwa wingi, na huu ndio wakati sasa anastahili kusaidia Wakongomani nao wajilinde kiusalama. Keradi Balin anasema wanatekeleza jukumu lao la kusaidia M23 kugawa nchi kwa hiyo hawastahili kukaa ndani ya DRC, watoke warudi kwao, au waende Ukraine. Kweli na mimi nasema, anasema Deo, sio mimi Deo Kitungano. Asa anasema Kongo jameni inajipata katika matatizo. Serikali nchi wanachama wa jumuia hiyo wote wamekishasema, ukitaka nchi yako ipate maendeleo fanya urafiki na Kongo na jameni, jaribini mhakikishe kwamba Kongo ina amani. Mike Marco anasema ni kweli hilo jeshi lilienda kupambana ila, mpaka sasa halijafanya lolote zaidi, ni kama njama ya kuwapa vifaa vya kivita maadui. hmm. Tom Onderi pia na maone kama hayo, anasema kwamba kwake yeye haoni kinachoendelea kufanyika pale e, walikwenda kusaidia jeshi la Congo kupigana M23 lakini ni kama M23 wameongeza nguvu zaidi. Kunaendeleaje jamani Congo? Banun Banun Ben Banun anasema ni bora maoni ya raia yaheshimiwe. Naamini vita vya Kongo wenye ubavu wakiumaliza ni Wakongo wenyewe, kwa sababu wao ndio wenye kuwa na uchungu zaidi wa nchi yao na ndugu zao kuuliwa. Hao wengine ni kazi ili wajipatie hela tu. Haya. Uh, mwelekezi wetu anatuambia kwamba kulikuwa pale na matatizo ya mawasiliano kwa simu kwa uh, sababu hii, hatutaweza kuchukua simu yako eo msikilizaji, lakini nikamilishe na huyu kazungu rusea hassan Hassan wanasema kwamba wanasema wana eh, jeshi ambalo lina nguvu sana. Lakini je, kunaendaje? Wanajeshi wa jumuiya ya Afrika Mashariki, mnajiingiza aibu kupambana na kundi tu la waasi. Jameni, fanyeni hima, msaidie Kongo. Asanteni sana nyote Azizu Ruto, Mabula Jisena, Shabani Mugisha, mkali wa pesa, Festas Koikoi, Joseph Kimata, miongoni mwa wengine wengi kwa kushiriki. Basi mziki wa leo unaingia kwa staili yake pole, pole. Kizi Daniel anamshirikisha Tekno. Unaitoaje wimbo huu Buga? Ngoja tusikilize huu, basi msikilizaji. Express well, no, no, no. exes kuu la Marekani Washington. Aha, unasikia mambo yanavyoteremka, mambo safi sana yote, yakifanyikia studio 15 <laughs> hapa Washington DC, na kama tulivyo, uh, kueleza, na ambapo tumekuwa tukisema kwamba mwezi huu ni mwezi wa historia ya mtu mweusi hapa Marekani, ambapo tunaangalia watu wengi mashujaa walio shiriki kwenye harakati za ukombozi wa watu weusi na pia katika kuelekea kui, kuingia kwenye mstari wa mbele wa utawala na pia kisiasa na kujikomboa hapa Marekani. Basi leo mwenzetu Aida Isa anasimulia jukumu lililochukuliwa au nafasi aliyochukua James Dexter katika harakati hizo za watu weusi hapa Marekani. James Poin Dexter ni mwanasiasa, mwanaharakati wa kutetea haki za binadam. Alizaliwa Richmond, Virginia hapo mwaka 1819. Poin Dexter alikuwa mtetezi mkubwa wa vuguvugu lililojulikana kama Underground Railroad huko mjini Ohio, ambalo lilikuwa vuguvugu lililosaidia watumwa kutoroka na kwenda kwenye miji salama ambayo ilikuwa imeshasitisha biashara za utumwa. Point Dexter alikuwa akipeleka magari usafiri ya usafiri yaliokuwa yakisukumwa na farasi kwenda kusaidia watumwa kuelekea nchini Canada. Point Dexter na mkewe waliunda chama cha Colored Soldiers Relief Society, iliyokuwa inatoa msaada kwa wanajeshi weusi wa na familia zao, kwa vile jimbo la Ohio halikuwa likiwasaidia wanajeshi weusi wa waliokuwa wakipigana katika vita vya wenyewe kwa wenyewe hapa Marekani. Point Dexter pia aliwahi kuchaguliwa na chama cha Warepublican kuwa mwakilishi wa Baraza la Wawakilishi hapo Januari mwaka 1871 na, na alifariki Februari 7 mwaka 1907. Mazishi yake yanasemekana yalihudhuriwa na, ya na takriban watu elfu mbili yakisemekana kuwa mojawapo ya mazishi makubwa zaidi katika historia ya mji wa Columbus, Ohio katika enzi hizo. hmm. mafanikio Mafanikio makubwa kwelikweli kweli. Na hongera, wale ndio watu waliotengeneza historia ya Marekani kama inavyofahamika sasa hivi. Tutaendelea kuangalia wengine wengi mwezi huu wote wa pili ili tuwakumbuke na tufahamu zaidi kuhusiana na historia ya mtu mweusi hapa Marekani. Asante, Aida. Sasa, um, tunaingia kwa masuala ambayo yanatamba uh, duniani na kwenye mitandao ya kijamii sasa mm. Kuna lipi ambalo unaona linachapa mambo kwelikweli kweli? Eric Omondi ni msanii mchekeshaji, ama anayosema tunaweza kaichukulia serious vile ama tucheke tusome? Wakati mwingine anazungumza kutokana na ushawishi wake. Eric Omondi mm, kama mchekeshaji tayari amepata pia ufuasi mkubwa, kwamba maneno yake anapoyazungumza na yazungumze kwa ustadi mm, yanaaminika. Sasa jamaa mm -hmm. nilimtazama. <laughs> Aliingia kwa mitandao ya kijamii akasema, hii muziki ya dini mnasikia Kenya imekufa Mm -hmm. Wasanii mnaosikia sijui wanaimbaimba miziki ya dini wamekufa, hawapo amekipata. Ha, wenzake wamemshambulia. Ana, anajaribu kusema nini, kwamba wa? no, wame wame wengine wamemjibu, wengine wamesema jamaa amesema tu kweli hmm? wengine wakasema basi, kama mnadhani ari kiomondi anasema uongo, Daddy Owen Jimmy Gate masi Masika, Alice Kamande, Gloria Muliro, Eunice Njeri, Bahati waliokuwa wanaimba nyimbo za dini wako wapi? Si wameanguka, wameanza kuimba hii za kwetu, kasema mmoja eh, wa wale ambao wanamuunga mkono kwenye mitandao ya kijamii. Kwa hivyo kwa muhtasari ni kwamba Eric Omondi amevunja ah, mitandao ya kijamii. Kwenye Twitter si kwenye Instagram wala si Facebook anazungumziwa zaidi, msanii maarufu mchekeshaji lakini anayosema wakati mwingine pia anampata njia panda. Kando na hilo ni kwamba kuna wasiwasi wasi. unajua kwamba punda ni mnyama muhimu sana katika Afrika anachota maji, anabeba mizigo na pia na, na kuteka uh, hata kuni, lakini sasa hmm. kuna wasiwasi kwamba mnyama huo huenda akapungua au hata kumalizika kutokana, kutokana na anavyouzwa eh? au ngozi yake inavyohitajika huko China na ngozi yake inasemekana kutengeneza, uh, kutengeneza bidhaa ambayo inatumika kiafya kwa jina eh? yao na inatengeneza na kushughulikia maradhi mbalimbali, lakini sasa wasiwasi uliopo ni kwamba punda, je, uh, watu watapata punda, si watakuisha kwa sababu soko uh hiyo, uh-huh. Ngozi inapochukuliwa nyama inaenda sio nyama ngozi yake inatengeneza eji yao China. Sasa nyama, nyama sijui, lakini nazungumzia laini <laughs> la ambayo naieleza na, na sasa eji yao ni kwamba wakishatengeneza kilo moja hicho kinachotengenezwa kutokana na ngozi e, ya punda e, ni dola 783 kwa kilo moja. Hizo ni hela nyingi sana. Wakati anachinjwa inakubalika e, lakini akichinjwa sijui sana labda mm, tuwaulize na anapochinjiwa na nyama, e, nyama sio mbaya pia sio mbaya. Ndiyo, wakati nime Nairobi nilikuna, kuna wakati nilikuwa napika nyama lakini nyama hivi bwana ngumu, alafu inageuka kwa nyeusi. Sasa sijui pale itategemea ni wapi na sehemu gani kito, uishi kitongoji mm, sijui sina uhakika, lakini sasa, ni kwamba, kuna wasiwasi sasa kinacho uh, zungumzia zaidi. Unakumbuka kwamba kulikuwa na wasiwasi mwingine wakati pia mbwa walisemekana kwamba wanatoweka ah, sasa naona haribu maneno kweli kabisa mm. Kwa hivyo sasa ni jambo ambalo linazungumziwa aji, aji, zaidi. Karibu utaanza kuniambia sumbusa zilikuwa zinaundwa, watu wanakula. Uh, Uturuki habari uh, ambayo ulizungumzia sana katika kuanzisha yeah. Nikiangalia kwenye zile topic ambao zina trend kote duniani watu wanazungumzia sana Uturuki, Uturuki sana wanazungumzia aliyotokea ile janga la tetemeko la ardhi. Uh, nikiangalia zingine ambalo lina trend sana katika uh, medali za kimataifa na hasa katika uh, Afrika Mashariki ni kuhusiana na namna Mama Samia Suluhu Hassan anaongoza taifa tofauti sana na ilivyokuwa wakati ambapo e, chama hicho kinaadhimisha wanasema miaka 46 ya utawala, kwamba utawala wake umekuwa tofauti kidogo na utawala ambao uliokuwepo kabla, ndio mm. Hayo msikilizaji, makubwa ambayo tumeyaona yanatamba katika mitandao ya kijamii nasikia kitu kinakuja eh ashiria As kwamba muda nao umetupa kisogo hapa eh. Express. Nashukuru sana kwa muda tuliokuwa nao, nikitumai kwamba popote uliko uko vizuri kabisa. Jina langu Harrison Kamau na limekuwa naye naitwa mimi, naitwa Kenneth Bwire. Kennedy Wandera ni mwandishi wetu wa Nairobi, atakuwa nakuletea matangazo katika matangazo ya jioni. Tafadhali naitwa Kenneth Bwire. Mwelekezi wetu ni Saida Hamdun, msimamizi wa matangazo anaitwa BMJ Murithi. Usije ukanipa majina si ya kwangu. Asante msikilizaji, kwa kusikiliza Express.