Ndani ya nyumba, msikilizaji, nimekusha jana tele kama pishi la mchele siku hii ya Jumanne, kukaribisha kwa moyo mkunjufu, langu jina ni Sandey Shomari. Mimi naitwa mkamiti Kibayasi. Tupo pamoja katika dakika 30 za VOA Express, ambapo tunakunyambulia, tunakupasha, tunakuelezea na kukuhabarisha masuala mbalimbali yanayohusu vijana na kukugusa katika eneo ulilopo wakati huu leo. Basi, tutakuwa tunayo mengi sana. Kubwa zaidi ambalo linatanda kila kona ni kuhusiana na kule kuapishwa kwa rais wa tano wa jamhuri ya Kenya, William Ruto. Mambo yamekuwa mengi kweli kweli. Wageni waalikwa ni wengi mno, vijana wana mengi ya kueleza. Hali kadhalika wananchi wa Kenya pia wana matarajio makubwa katika uh, utawala wa Rais William Ruto. Lakini kwa upande wa vijana nini ambacho wanazungumza? Tumeona kwamba rais huu amekuwa na sera ambazo Ukweli ni kwamba tutaweza kuinua pesa letu, kiangalia kwanza, bei ya chakula imekuwa juu, bei ya mbolea, bei ya mafuta. Naam, suala hilo basi, tutazungumza tutaangalia vijana wanavyozungumza hapa katika huko. Uh, nchini Kenya wakiangalia kuapishwa kwa ku rais mpya rais wa tano William Ruto. Vilevile tutaangalia katika masuala ya ushauri, msikilizaji, vijana na wanasema nini kufuatia haya ya leo, watatoa ushauri wao uh, wakizungumza kuhusiana na uongozi mpya kule nchini Kenya. Vilevile msikilizaji, sahau eh, uh, tutaangalia maswala ya muziki, maana Express bila muziki ijasukuma gurudumu eh, uh, tutaangalia maswala hayo vilevile, mkabidi, tutaangalia maswala ya barazani haswa ambapo tutakuwa tuna maoni yako we msikilizaji. Hali kadhalika tutakupa fursa ya kuzungumza live, yani moja kwa moja katika studio za VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi Kamiti, nikumbushie tu kama kwenye barazani leo swala limekuwa motomoto kweli, watu wamelijibu sana. Ni swala kuhusu baraza kuhusu mahakama moja ya kule Saudi Arabia kutoa hukumu ya kulipwa dola elfu sabini kwa mtu aliyekutwa na hatia ya kutolewa figo akiwa mfanyakazi mhamiaji. Sasa watu wametoa maoni yao kuhusiana hiyo haswa. So, basi hakikisha msikilizaji huondoki kando ya redio yako katika matangazo haya ya VO Express ili uweze kupata uhondo zaidi. Basi kama alivyosema hapo awali, Dr. William Ruto ameapishwa kuwa rais wa tano wa Kenya katika uwanja wa kimataifa wa Kasarani nchini Kenya, ambapo Rais Uhuru Kenyatta amekabidhi vyombo vya uongozi, yani mikoba ile ya uongozi kwa mrithi wake rais William Ruto. Naam, miongoni mwa vitu ambavyo Dr. Ruto alipokea kutoka kwa mtangulizi wake ni toleo la katiba ya Kenya elfu mbili na kumi upanga wa kijeshi wa sherehe, na katika utamaduni wa jeshi la Kenya mbeba upanga anachukuliwa kama amiri jeshi mkuu wa vikosi vya ulinzi na usalama nchini Kenya. Nam basi, Sandey, mchakato wa kuapishwa ulikuwa unatangazwa moja kwa moja na uliongozwa na mahakama chini ya jaji mkuu Martha Koome na msajili wa mahakama Anne Amadi. Aa, nimezungumza na kijana Jacob kutoka Nairobi Kenya, na kwanza nikataka kujua nini matarajio yake kama kijana katika utawala huu mpya wa rais William Ruto na hivi ndivyo anavyosema. kwanza kabisa ningependa kushukuru kwa sababu hakujakuwa na, na ile mparagano baada mahakama kuu kuamua kwamba ili andiko ndio atakayekuwa rais wa jamhuri hii ya Kenya. Mimi kama kijana ninaye matumaini makubwa na rais ambaye ameafisa hivi leo kwamba ataweza kutumikia kama vijana na ile kukita kazi utapungua katika taifa hili la Kenya. Matarajio yetu makubwa kutoka kwa rais yetu ni kwamba atapunguza atapungiza ile hali ya juu ya maisha ana, atapungiza garama ya maisha, kutokana na ile mfumo wake ambaye alikuwa amesema kwamba kuna atatusaidia na kusainikana. Imani naye kwamba atausania, kuna maono makubwa sana bado ya miaka hii mitano ya kwanza ambayo atakua usukani, kwa sababu tumeona kwamba rais huyu amekuwa na sera ambazo ukweli ni kwamba tutaweza kuinua pesa letu. Ukiangalia kwanza bei ya chakula, enye bei ya mbolea, bei ya na mafuta nam. Asante sana kijana na Jacob kutoka kule nchini Kenya. Na pia kwa kuongeza tu ni kwamba hafla hiyo ilihudhuriwa na wakuu wengi wa nchi na wadiplomasia kutoka maeneo mbalimbali ulimwenguni. Miongoni mwao ni rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan, rais wa Uganda Yoweri Museveni, rais wa Rwanda Paul Kagame, waziri mkuu wa Ethiopia Abi Ahmed ni miongoni mwa wengine. Na sande basi. Jambo jingine muhimu ni kwamba Rais Ruto amepokea tuzo ya juu zaidi nchini, Chief of the Order of the Golden Heart. Haya msikilizaji wa VOA Express, basi kwa habari zaidi kuhusu siku ya kwanza madarakani ya William Ruto wa Kenya, tutakuletea kwenye matangazo yetu ya jioni, na pia tembelea mtandao wetu wa voaswahili.com kujua mengi zaidi. Hebu sasa hiki kibao cha Sanai Pey Tande kishirikiana na hali Graf Jones wa Kenya hawacoism Vile tu we ulinipata hapa ukaomba kuwa wangu, my lover. Sasa vipi, wataka nishushe kiwango mambo hayo, Kiwango, kutoka kwa Sanaipei Tande akishirikiana na Caligraph Jones. Ah, vijana wa Kenya hawa wanatupa burudani siku hii muhimu kwa Wakenya katika ardhi ya Kenya pamoja na Wakenya katika diaspora wanasherekea kuapishwa kwa rais wa tano wa jamhuri ya Kenya William Ruto. Na sisi hapa studio tunakupa vitu taratibu Kiwango bila shaka, bila shaka Mkamiti. Basi moja kwa moja, e, tukiangalia katika masuala ya spoti pale. E, kama unavyofahamu Mkamiti, hivi sasa huko nchini Tunisia na Afrika kwa ujumla wanajivunia mwanamichezo machachare kabisa Ons Jabeur pengine jina hili litakuwa hasa linakwenda kwenda kwa wengi baada ya mwanamichezo huyu wa kike mchezaji wa tenis ambaye amewezeshwa kuwa nambari mbili duniani na chama cha tenis cha wanawake na vilevile mchezaji nambari moja kule Tunisia, na kwa upande wa Afrika na nchi za Kiarabu anashika nafasi ya juu kabisa kwenye viwango vya WTA na ATP akiwa amekushashinda mataji matatu na mengine kumi na moja ya shingo na vilevile vile anatamba hivi sasa kwa kuweka rekodi ya kufika fainali kwa mchezaji wa kiafrika kufika fainali za US Open, kitu ambacho wengi hawakutarajia kukiona kwa muda mrefu. Sasa basi, akiwa ni mchezaji ambaye amefanikiwa kwa kiasi kikubwa eh, nimezungumza na mchambuzi wa masuala ya spoti kule nchini Kenya, Ruth Arege, pia yeye akiwa ni mwanamama, tueleze hii kwa upande wa mchezo wa tennis na upande wa wanawake kwa jumla, yeye anaona ye, eh, mafanikio haya yana maana gani? klikuma kwamba lea furaha Afrika hasa wanapozungumzia mchezo wa tenisi ambao haujaweza kuwa sana wakiweza ajua haujaweza kuenea kila mmoja aweza kuelewa, kama hapa Kenya, kama kuna ukutoi ambao wameanza kucheza mchezo huu. Nao, na wameanza kuimarika vizuri kwa hivyo inaonyesha kwamba ni hatua nzuri ambayo tunapiga na kwa vizazi ambavyo vinakuja na kuchukua mifano kama hii, ili kuweza kukuza talanta za watoto wadogo ama wachezaji wadogo waweze pia kung'aa a dunia nzima, inaonyesha kwamba Afrika tunakuwa na hivyo basi, hatuko kama zile nyakati za nyuma. Hiyo ni hatua kubwa, na nampa hongera na natumai kwamba watakuwa ni mfano kwa vizazi vingine ambavyo vitakuwa vinakuja. Ana umri mdogo, kwa hivyo inaonyesha kwamba bado hana kazi ambayo ta4 kwa kwa kwa amaat. Sasa Ruth, kuna Francis Tiafo wa Marekani mwenye asili ya Sierra Leone amefanikiwa kuingia nusu fainali ya US Open ambayo ni tangu mwaka elfu mbili na sita akimtoa bingwa Rafael Nadal. Kwa upande wako, hii unadhani ina maana gani kwa wachezaji tenis wa marekani weusi? Hii e, e, inaonyesha ina kwamba Afrika na pia watu weusi, si kwamba anasema ni wazungu, si kwamba ni mchezo wa wazungu tu lakini inaonyesha <inaudible> kwamba Waafrika umewezi pia kujitokea kila kuwezi kusimama imara, kuweza kusema kwamba hata sisi tuna talanta, tukipata nafasi tu ya kuweza kuonyesha talanta zetu, hivo basi tuna tunaweka Afrika kwenye ramani ya juu zaidi duniani. Uh, ni jambo nzuri. Ni, ni na nilivyosema hapo awali ni kuwapa motisha wale wachezaji wa Afrika ama weusi ambao wanakuwa kuka Afrika, kuonyesha kwamba wakijituma zaidi, wakifanya mazoezi ya kutosha, wakijiamini, o, basi watakuwa katika nafasi nzuri ya kuweza kuonyesha talanta zao na kuweza Nam, bila shaka mkamiti ni swala la kuvutia sana kuona kijana kama Francis Tiafoe mm -hmm. Ambao wazazi wake wamekuja hapa kutoka Sierra Leone eh, amekulia katika mazingira ya kawaida kabisa, si mbali na kwetu hapa ni hapa hapa Maryland pale Hyattsville mm -hmm. Eh, na wengi hapa ambapo wako Washington wanamfahamu, wamekuwa naye, wamemwona akiwa mdogo. Mzazi wake alikuwa anafanya kazi kwenye tennis court pale, yeye ndiye akaenda akiwa na miaka mitano akaanza kujifunza kucheza tenis. Kwa hiyo ni kitu ambacho kinawavutia wengi kwa kweli hapa Marekani ha, furahisha kwa sababu, Sande, kama utakumbuka, uh, wahamiaji au no. uh, watoto wa wahamiaji wenye asili ya wazazi wao kutoka Afrika wanapokuja katika ardhi ya Marekani na wakafanya vitu ambavyo vikawanyenyua na kuwapa ushindi, basi utaona hata ndugu jamaa na marafiki zetu ambao wapo Afrika wanajivunia, wanasema ni mtoto wetu yule, ni mtoto no. wetu. Kwa hiyo jambo jema, tunamtakia kila la heri. Uh, Francis Tiafoe katika uh, shughuli zake, harakati zake hizi za mchezo wa tenis, ili aweze kusonga mbele zaidi, aweze kupeperusha bendera ya tenis. Hali kadhalika basi, si kwa wasiera Leoni tu no, wa Afrika wote tunamtakia kila la heri. Tunasema kudos Francis Tiafoe. Basi sasa, kaa tayari kabisa kusikiliza habari za dunia. Nam, katika habari za dunia, William Ruto ameapishwa kuwa kama rais wa tano wa Kenya siku ya Jumanne hii leo, wiki moja baada ya mahakama ya juu kuidhinisha uchaguzi ambao walikatiza matumaini ya familia mashuhuri za kisiasa nchini humo na kumpa mamlaka mtu ambaye alianza kazi yake kama muuza kuku kando ya barabara. Ruto ambaye alihudumu kama naibu rais wa Kenya kwa miaka kumi anachukua hatamu za uongozi wakati bei za vyakula na mafuta ziko juu, ukosefu mkubwa wa ajira na kuongezeka kwa deni la umma. Kufikia saa 11 alfajiri, uwanja wa mchezo wa Kasarani jijini Nairobi wenye uwezo wa kuchukua watu elfu sitini ulikuwa umejaa wafuasi wa Ruto waliovalia rangi za njano na kijani za chama chake, na walicheza na kuperusha bendera ndogo za kitaifa wakifuatilia miziki ya bendi hii. Watu kadhaa walijeruhiwa Jumanne kwenye lango la uwanja wa michezo katika mji mkuu wa Kenya, ambapo rais William Ruto ameapishwa kama rais wa tano wa taifa hilo, maafisa wa matibabu walieleza. Video iliyorushwa na televisheni ya Kenya ilionyesha watu wakihudumiwa na wahudumu baada ya kujeruhiwa kwenye ajali hiyo nje ya uwanja wa michezo wa Kasarani, Nairobi, Kenya. Hospitali ya Mama Lucy ilipokea wagonjwa kadhaa waliojeruhiwa kwenye mkasa huo ema Joseph Mbiti kutoka kitengo cha dharura na kuongeza kwamba wote walikuwa katika hali nzuri. Msafirishaji wa huduma ya gari la wagonjwa katika Saint John alisema kuwa ambulanse zimewapeleka watu kadhaa waliojeruhiwa katika takriban hospitali tatu, lakini hakuwa na taarifa zaidi na shambulizi la anga lilipiga Mekele, mji mkuu wa mkoa wa Tigri kaskazini mwa Ethiopia hii leo Jumanne, na kujeruhi takriban mtu mmoja. Afisa hospitali ya eneo hilo alisema. Shambulio hilo la anga lilitokea siku mbili baada ya serikali ya eneo la Tigre kusema iko tayari kwa usitishaji wa mapigano bila masharti na itakubali mchakato wa amani unaoongozwa na Umoja wa Afrika kujaribu kumaliza vita vyake na serikali kuu ambayo vilizuka Novemba 2020. Serikali ya Ethiopia bado haijatoa jibu rasmi kwa mazungumzo na pendekezo la kusitisha mapigano na chama cha Tigre Peoples Liberation Front, chama kinachotawala Tigrey. Wananchi walitoa heshima zao Jumanne kwa Malkia Elizabeth wa pili wa Uingereza katika kanisa kuu la St Giles huko Edinburgh, huku wengi wakingoja usiku kucha kupata fursa ya mwisho ya kupita mbele ya jeneza la malkia kabla ya kusafirishwa kwa ndege hadi London. Princess Anne anatarajiwa kuandamana na jeneza kwenye ndege ya kurudi London baadaye Jumanne. Mwili wa malkia kwanza utapelekwa kwenye jumba la Buckingham na kisha kuhamishwa kwa maandamano ya umma yanayoongozwa na mfalme Charles wa tatu hadi ukumbi wa Westminster wa karne ya 11. Ushoto kwenye gia, zikanipanda hisia na nilipochuchumia, maji yakatoka. Amelowa, amelowa, amelowa na mvua, amelowa, amelowa, amelowa, amenyeshewa na mvua, mtoto amelowa, amelowa mambo hayo, mtoto amelewa na mvua, msikilizaji. Sauti yake si mwingine huyo, mzee wa kazi, Harmonize Konde Boy wengine anamwita akifanya vitu vyake kwenye VOA Express Haswa basi, wakati amonais akiwa hewani namna hiyo, inatupa fursa sisi hapa ya kukusomea maoni machache, hali kadhalika tukikualika live uweze kushiriki katika kipengele cha barazani, ambapo tulikuuliza mahakama moja ya Saudi Arabia yatoa hukumu ya dola elfu sabini kwa mtu aliyekutwa na hatia ya kutoa figo ya mfanyakazi mhamiaji. nini maoni yako? Basi naanza kusoma kwa Robinson Kano ameandika, huyo anafaa kufungwa maisha kwa kutoa sehemu ya mwili ya mtu bila idhini yake kujinufaisha na kumwacha akiwaza na kuwazua bila kupata jibu. Ni sawa tu na kuwa mtu polepole pole, kwa sababu huyu pia hataishi juu ya mawazo mengi tu, bila shaka. Ninamwona huyu mwingine, ni nani huyu? Ni Arafu Mutridhi, anasema ni vitu eh, mtu kama huyu anatakiwa achukuliwe sheria kali kabisa kwa sababu si jambo la heri eh, kumfanyia mwenzake unyama mkubwa kama huo. Naye Hamza Suleiman Mfaume, huyu yuko kule Bagamoyo, pwani ya Tanzania, anasema, na kama alitoa figo ni mtu mzima, kulikuwa na mkataba wa makubaliano pengine wa pande zote, pengine makubaliano. Lakini kwa ujumla katika stori hii mkamiti mm -hmm, hakuwa na makubaliano yoyote, ili mtu alijikuta tu katolewa figo yake na amefanyiwa nyapaa na kunanyasa kwa hali ya, ya juu sana Muhamed Charo yeye ajiandika ye, anapatikana wapi? Ameandika kwa kweli, watu Waarabu hawana ungwana. Unaona, ukiangalia dini inavyoeleza na, na wanayoyafanya, ni kama hawajui kuna hukumu ya Mungu siku ya Kiama. Dini imeeleza kila kitu, lakini wao hawana ubinadamu kabisa. Sijui huu ulimwengu waelimishwe wapi mpaka waelewe. Haya, maoni ni mengi kweli kweli. Namwona pia hapa San Duncan e, bo anasema hii hali ni e, mbaya sana iliyofanyika. Nishashuhudia mengi akifanywa wengine, hata kushuna ngozi na wengine akufanya mambo mengine mabaya kweli kweli. Angel Michael anasema huu ni unenyesaji wa hali ya juu kweli kweli ama kwa hakika. a kama tutapata na wengine kwa njia ya simu tusikilize, waweze e, kutupa maoni yao, lakini mengi yanaendelea kushuka hapa. Herman Kimani yeye ameandika hukumu ya Saudi imekiuka haki pia. Aa, kuna ujumbe mtume ametumwa kwenye taifa hilo la ughaibuni kukomesha dhuluma na maagano ambayo yanayokiuka haki za wahamiaji kutoka Afrika ama wanaokimbilia kwenye hayo mataifa kutafuta riziki ni wajibu wa viongozi kuliangalia suala hili kwa makini kabisa, sawasawa kabisa. Basi mkamiti, kama unavyojua Express bila muziki huja siku magurudumu. Maoni ni mengi kwelikweli, lakini vilevile lazima yafuatane na muziki moja kwa moja. Basi katika suala la muziki, hii leo tunamwona muziki Pheelz akishirikiana na Davido uh -huh. electricity mambo mazito hayo, msikilizaji, pata vitu hivyo kutoka vio Express. vitu hivyo, msikilizaji, ni Pheelz huyo, akishirikiana na Davido anakuambia kitu chao hicho, electricity, manake umeme huo, msikilizaji. Pheelz, wengi mkabiti, wanamjua Davido, ambaye anafanya vitu vyake kweli, lakini Pheelz pia, mm -hmm. eh, yuko moto huyu, ni mwanamuziki alikadhalika, mwandika mwandishi wa nyimbo ambaye amefanya kazi na wanamuziki mbali mbali kama vile kina Olamide, Tiwa Savage. Yeye pia ni Nigeria e, eh, jina lake ni Philip Kayode Moses. Mm. Na vvi anaimba ya na mtaalamu afro pop na afro beats akitamba kwelikweli eh, na mzee wa kazi Davido. Hai, basi tuangalie kipengele cha ushauri ambapo mwandishi wetu wa Mombasa, Amina Chombo amepata fursa ya kuzungumza na huyu ni kiongozi mpya mm, katika bunge la Jamhuri ya Kenya ni Judy Kengo yeye ameteuliwa bungeni na sasa Judi anawashauri vijana wenzake kuhusiana na masuala ya uongozi. Hebu tusikilize. Imekuwa safari ndefu, haijakuwa safari rahisi na sijaanza leo. Nilianza tangu 2017 nilia apply nomination, lakini kwa kuwa wakati wa Mungu ulikuwa haujafika sikufanikiwa kupata nafasi hiyo, lakini hiyo haikunirudisha nyuma hiyo ilinifanya nikazidi kujitia bidii zaidi ya kusema ya kuwa bado nitafika pale mahali, na nashukuru Mungu kwa sababu katika safari ya miaka mitano nimefanya kazi katika ofisi ya nebu gavana kama msaidizi wake wa karibu, personal assistant. Nimepata nafasi ya kuinteract na wananchi, nimepata nafasi ya kuhudumia wananchi katika sehemu mbalimbali na katika mambo tofauti tofauti. Lakini cha msingi, siasa si matusi, siasa kwanza. Kwa hiyo kufaulu ni ujiheshimu, ujiheshimu wewe kama Uh, mwananchi na zaidi, kama mwanamke, kwa sababu siasa huja na mambo mengi, siasa huja na vikwazo vingi, lakini ukitambua ni nini unataka, you will go and stick to that goal. Mimi sikuwa nafanya siasa yangu, nilikuwa nafanya siasa ya kiongozi wangu. Lakini katika hali ya kufanya siasa ile, hakuna siku nilisimama mahali nikatukana mtu, hakuna siku nilisimama mahali nikatukana mpinzani. Nilitambua ya kuwa kila mtu ana haki ya kidemokrasia ya kufanya siasa na kujitafutia kura kama yeye. Kwa hivyo, mi ningependa kuambia vijana wenzangu, siasa sio matusi. Siasa ni kusimama katika misimamo ambayo unajua ndio ya haki na kupigania vile vitu ambavyo ni vya haki, ambavyo vitanufaisha wananchi wote kwa ujumla. Kwa sababu mimi nimeteuliwa kama nominated MCA, siwakilishi wodi yoyote, lakini nimeenda pale kuwakilisha vijana wa mama wa Kwale Kaunti. Rais wa tano wa Jamhuri ya Kenya, Dr William Ruto, ni kiongozi ambaye alianza akiwa kijana mpaka sasa akiwa na miaka hamsini na sita yuko pale. Unaona kwamba nini hasa uh, kinaweza kufikisha kijana kufikia pale ambapo William Ruto amefika leo? Kama nilivyosema, kujituma For someone to, to, to realize what you are doing ni lazima uwe kuna kitu unafanya. Mimi Judy, nikaanza kukwambia historia yangu pale nilianzia, naweza maliza siku nzima. Nimeanzia mbali ifike mahali mpaka nije nichukuliwe kama msaidizi wa naibu gavana. Alikuwa ameona juhudi zangu ijapokuwa hatukuwa tumeonana face to face, lakini alikuwa akisikia jina langu mashinani ya kuwa kuna kitu nafanya katika jamii. Kwa hivyo kujituma ni muhimu. Kujituma si kujituma tu social media kutukana ama kuwa mstari wa mbele kutaka kuinsight wananchi lakini kujituma kufanya maendeleo ambayo yatamsaidia yule mwananchi wa chini pale mashinani. Shukrani sana Judy Kengo kwa ushauri wako huo kwa vijana wenzako kuhusiana na vipi wanastahili kufanya kujinyakulia uongozi. Bila shaka watafuata kile ambacho umewashauri. Na tukiangalia katika upande wa swali la leo ambalo tumeliandika na kubandika kwenye mtandao wetu wa Facebook linasomeka: Je, nini tathmini yako ya miaka kumi ya uongozi wa Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta katika jumuiya ya Afrika Mashariki? Mengi yamemiminika kweli kweli. Sande, haya kwa upande wako basi, ni yapi ambayo unaanza kuyasoma Namwona hapa Kaspa Sikuku anasema tumeteseka sana kwenye uongozi wake, unga shilingi mia mbili na hamsini, kweli, apumzike baada ya kazi. Malimao Ramadhani Shija kutoka Kasekese, Tanganyika, Katavi, Tanzania, yeye ameandika, alikuwa kiongozi mzuri sana na ameiongoza vizuri Kenya, ila kuna wengine watamwona ameongoza vibaya. Kapedo Shemu anasema rais wetu ametupa mateso miaka yake yote, lakini Mungu amesikia kile ucheto, ametupa rais mtewwe Ruto ambaye anajali maisha ya wanyonge. Jezi Bahati Lusambo ameandika, rais ni taasisi inayoongozwa na sheria za nchi na mawazo kwa ujumla Kenyatta ni matokeo ya taasisi haya. Haya basi, moja kwa moja, Mkamiti, tuangalie na hali yanayojiri kwenye mitandao mbali mbali yaki, jamii, ya kijamii mengi yanazungumza. Nini kinachoangaliwa hasa ni picha za kuapishwa kwa, kwa rais mteule kule nchini Kenya mm. kama zinavyoonekana wakiwa na rekodi ya maraisi kumi na saba e, kufika nchini humo hii leo. Ama kwa hakika hayo eh, yanajiri sana huko nchini Kenya vilevile mm -hmm. Mkamiti, sijui kaa umeshaona kuna picha binti mmoja ambaye hana miguu, lakini anaendesha basikili. Huyu ni binti ambaye wazazi eh, wake Sharod na Gerald Mwalimn anaokesha kwamba anatimiza ndoto zake, wanasema anaitwa Jane ambaye alipata matumaini baada ya kujiunga na michezo ya viungo na sarakasi na hatimaye baada ya kujifunza vitu vingi, Jane Bricker mm -hmm. au masinu. Sasa hivi ni muhamasishaji na mwanasarakasi si hapa Marekani, lakini hana miguu yote miwili. Anafanya yote anayotaka kuyafanya, kucheza sarakasi, kufanya mazoezi gymnastics mm -hmm. na kila kitu, lakini bila miguu miwili Mkabiti. Habari nyingine inayotamba ni kuhusiana na mwanafunzi ambaye yuko kidato cha tatu katika shule ya sekondari ya St Mary Goreti iliyopo manispaa ya Moshi mkoani Kilimanjaro nchini Tanzania. Yeye amejiua kwa risasi, huku pia akiacha ujumbe. Ni habari ambayo mm -hmm inatanda hasa katika mitandao ya kijamii vilevile, mkamiti. Hapa marekani tuzo za Emmy za 74 zilirindima jana usiku kama ulivyoona. mm -hmm. Mengi yametokea kwenye tuzo za Emmy. Tuzo hizi zikiangalia basi show za televisheni ambazo zimetamba na kupewa zawadi mbalimbali. Drama series zilikwenda kwa Succession. Hii ni drama series ambayo imekuwa ikitamba kweli kweli, na halikadhalika kwa upande wa hizi za kuchekesha au comedy imeenda kwa Ted Lasso Upande mwingine u, siri iliyoshinda ni ya uh, White Lotus. Hali kadhalika kwa upande wa actor uh, out, wanamuita huyu outstanding lead actor katika drama series, actor ambaye ametamba ni Lee Jung Jae katika uh, ile filamu ya Squid Game ambayo imetamba sana hapa Marekani. Ukiangalia kwenye drama series ameshinda Zendaya, Euphoria, huyu ni mwigizaji kwa upande wa wanawake na kwa upande wa outstanding supporting actor hiyo, mm -hmm. Unaozungumzia ya drama series, lakini katika upande wa wanaume tunamwona Matthew Macfadyen ndiye ameshinda katika kitengo hicho. Basi mambo yalikuwa ni mengi sana pale California jana usiku. Vilevile upande mwingine wa drama series anakutana na actress mwanadada mwingine Julia Garner katika kile kitu cha Ozark. Basi mkamiti, muda nao unakimbia sana hapa studio, wakweli. mm -hmm. Tukamilisha express kwa siku ya leo, msimamizi Idi Ligongo, pande pili Saida Hamduni. Kibao hicho msikilizaji, ndio ambacho kitakuwa kinatukamilishia. sio jina langu, jina ni Sunday Shomari, naita mkamiti kibayasi, na kutakia kila la heri katika matangazo yajayo ya VOA ya Swahili kutoka hapa Washington DC, tunakamilisha dakika 30 za VOA Express, na hivi ndivyo tunapoondoka.