Na athari za kiuchumi na za kijamii. Mfano, athari za kiuchumi unajua, idadi kubwa ya wafanyakazi wa mashirika haya ya kiraia yalikuwa yakitumia wafanyakazi wa hapa nchini, unajua ni ilikuwa ni aji, mwajiri wa pili baada ya serikali hapa Burundi. Athari nyingine kwenye mzunguko wa pesa za kigeni e, mashirika haya ya kiraia ama mashirika haya ya kimataifa ya ki, yalikuwa yakichangia pakubwa kwa sababu misaada yao ilikuwa ikija kwa sarafu za kigeni na hivyo serikali na wananchi wake kunufaika na miradi hiyo na na kazi za mashika haya, miradi ambayo ilikuwa ikifanywa iki, um, iki na mashika haya, kama vile miradi mikubwa mikubwa ya kilimo na ufugaji, mfano kuwapa ng'ombe wananchi, kuwapa elimu kuhusiana na mambo ya kilimo na kutengeneza mabonde, hasa katika mikoa ya kaskazini mwa Burundi uh, ili waweze kufanya kilimo cha kumwagilia mm -hmm. Uh, haya yote ilikuwa ikifadhiliwa na mashirika haya ya kimataifa, na sasa uh, shughuli zimesimama. Je, hesabu za serikali zinatoa takwimu zozote kuonyesha kwamba endapo mashirika haya ki ya kiserikali yataendelea kufungwa, serikali inaweza kapoteza kiasi fulani cha pesa okay? Hakuna ah, hesabu za serikali ama takwimu ambazo zimekusha mm -hmm. tolewa kuhusiana na afya ya uamuzi kama huu. E, kulikuwa kuna taraji Jumatatu hii mkutano kati ya waziri wa Burundi wa mambo ya ndani ambaye anahusika na, na shughuli za mashika haya e, pamoja pia na wajumbe ama wawakilishi wa mashika haya, lakini mkutano kwa dakika ya mwisho umeahirishwa na hakuna mm -hmm. sababu zilizotolewa. Wengi walikuwa wakitaraji kwamba kupitia mkutano huu mengi ya tazungumzwa. Je, huu unaonekana ni mfululizo wa vyombo ambao vinafanya kazi kwa hisani ya nchi za nje, ama ni hatua ambazo serikali inasema kwamba ni ya kuweza kusafisha mambo fulani ndani ya nchi? Kwa sababu ni muda si mrefu vyombo vya nje vya habari nayo vimefungiwa. sababu wa ambazo wanasema rasmi kuhusiana na huu uamuzi wanasema kwanza kwamba mashika haya yalikuwa hayaheshimu sheria e, za nchi na kulikuwa na sheria mpya ambayo inahusiana inahusu Uh, harakati za haya mba, mashirika haya ya kimataifa. Licha ya kwamba mashirika haya yamekuwa yakitoa msaada kwa serikali, msaada wa kiuchumi na msaada wa kijamii, mbona serikali inaonekana kutotikisika kwa namna yoyote, kwamba inapozifunga inaweza ikajipata na mzigo ambao ulikuwa te, kidogo umechukuliwa na mashirika haya. Watoe maelezo zaidi. Uh, ni hali tu ambayo imetulia, hatujui umuhimu wa hatua hii na hatujui Eh, kile ambacho serikali imetayarisha ili kujipanga kuziba pengo eh, ambalo limeachwa na uamuzi kama huo.