Matangazo ya matokeo ya uchaguzi wa rais yalisitishwa kwa saa mbili mchana hii leo, na kuongeza hofu miongoni mwa wananchi kwamba huenda tume ya uchaguzi IEBC ikalazimika kusitisha utaratibu wa kuhesabu kura, ikiwa malalamiko ya kodi yamekubaliwa na mahakama. Hivi punde katika mkutano wake wa kawaida kila jioni na waandishi wa habari, mwenyekiti wa IEBC Isaac Hassan alisema kinyume na uvumi ulioenea kwamba mfumo wa kompyuta wa mawasiliano yameingiliwa na watu wa nje, yani hackers, wao hawaamini mfumo huo unaweza kuharibiwa na watu hao kutokana na usalama wa hali ya juu. Na akizungumzia malalamiko kwamba kuna maeneo ambayo wapigaji kura walikuwa wengi kuliko walioandikishwa, bwana Hassan anasema oh. That calls for automatic cancellation of those results. So far, the Commission has not seen any results which show that the valid total vote cast exceed the total number of registered voters. Anasema hadi hivi sasa tume haijashuhudia mahala ambapo wapigaji kura walikuwa wengi kuliko walioandikishwa. Na jambo hilo likitokea, anasema kura za wilaya hiyo ya e uchaguzi zitatupiliwa mbali. Baada ya taarifa hiyo yake, matokeo yaliendelea kutolewa na Uhuru Kenyatta wa muungano wa Jubilii alikuwa bado anaongoza akiwa na kura milioni mbili laki mia nane na tatu, akifuatiwa na Raila Odinga akiwa na kura milioni mbili elfu ishirini, kufuatana na matokeo ya wilaya 116 za upigaji kura, na inabidi kusema idadi inabadilika kila saa. Kwa upande wa kura zilizoharibika Bwana Hassan amesema wamegundua kwamba idadi kubwa inatokana na kwamba kila kura iliyoharibika inajumuishwa mara nane. Wachambuzi wa kisiasa hapa Nairobi wanatoa msimamo takriban sawa kuwa inabidi wanasiasa waiachie tume ya uchaguzi kuendelea na kazi zake, na ikiwa na malalamiko basi waifikishe mahakamani. Profesa Kimani Njogu wa kundi la Tuvuke anasema sasa, wanasiasa ikiwa wanahisi kwamba e, hawakutendewa haki wana fursa kupitia a, katiba kwenda mahakamani, na kama ni masuala yanayohusu rais e, wanaweza kwenda ma, mahakama ya juu ama Supreme Court na mambo haya yatasuluhishwa moja kwa moja, ili ikibidi wana Kenya wanaweza kwenda kupiga kura kwa mara ya pili e, kupitia mashauri ya mahakama, lakini wanasiasa wasianze kuonyesha kana kwamba haifanyi kazi yake kwa sababu si jukumu lao kuweza kutathmini kazi ya IBC. Wakati wa Kenya wakisubiri matokeo rais kutangazwa, ambayo huenda yakatolewa usiku wa leo au kesho asubuhi, kufuatana na mwenyekiti Hassan. Wakazi wa maeneo mbalimbali wamekuwa wakisherekea siku nzima ushindi wa magavana wa bunge na maseneta walotajwa wameshinda katika maeneo yao. Matokeo ya wakilishi wanawake na madiwani yanaanza kutolewa hivi sasa. Ni Abdu Shakur Abud nikiripoti kutoka Bomas, Nairobi, Kenya.