Moja ya kumbukumbu muhimu aliyopata katika ziara hii ya kuaga wa Tanzania hapa jijini Dar es Salaam ni kwa jiji hili kutoa moja ya barabara zake maarufu iliyokuwa ikijulikana kama Old Bagamoyo Road na sasa kuwa Mwai Kibaki Road. Rais Kibaki akiwa na mwenyeji wake rais wa Tanzania Jakaya Kikwete alizindua barabara hiyo leo kwa jina jipya la Mwai Kibaki Road. Basi tuendelee kwa urafiki huo na urafiki utafaidi wananchi wetu wote, na ndio sababu mimi nafurahi sana leo kwamba ku... nitakuwa na barabara katika Dar es Salaam ambayo inaitwa Mwai Kibaki, ambayo inatembea huko inakwenda mahali, na nyinyi wenyewe mnapopita humo, utakuwa mnasema tulipita pale Mwai Kibaki. Asanteni sana. Barabara hii kwa mujibu wa mea wa manispaa ya Kinondoni, Rajabu Mwenda, ina historia ya kuwa imepita katika makazi ya marais wote wa Tanzania tokea mwasisi wa taifa hili hayati baba wa taifa Mwalimu Julius Kambarage Nyerere hadi rais wa sasa Jakaya Kikwete. Hizi ndizo kata ambazo aiswetuwote kubwa. Shughuli nyingine iliyofanyika katika ziara hii ya Rais Kibaki nchini Tanzania iliyoanza jana na kukamilika leo ni mazungumzo aliyofanya Rais huyu wa Kenya na wazee wa mkoa wa Dar es Salaam ambapo Rais Kibaki alisisitiza kuimarisha ushirikiano wa kibiashara baina ya nchi hizi mbili ili kuchochea kasi ya maendeleo katika ukanda huu wa Afrika Mashariki. Tunataka nchi hizi ziwe marafiki, tusome pamoja, tufanye biashara pamoja, tuwe watu ambao wanafurahia baina yao, kuna furaha ya kufanya kazi pamoja, na mimi najua itawezekana. Unajua, tangu sisi tulipohusika na nyinyi kumekuweko wa muda ambao tulikuwa tunasema, je, lugha itakuwa ipi? Tukasema Kiswahili. Kenya na Tanzania zimekuwa katika uhusiano wa muda mrefu ambao umeimarishwa zaidi hivi sasa katika mtengamano mpya ndani ya Jumuiya ya Afrika Mashariki. Nikiripoti kutoka Dar es Salaam kwa niaba ya Sauti ya Amerika, mimi ni Dina Chahali.